![](https://www.arnacharknews.net/wp-content/uploads/2024/02/ฮฮ1นายกฯมอบ-740x491.jpg)
วันนี้ 16 กุมภาพันธ์ 2567 ณ วิทยาลัยเทคนิคภูเก็ต นายเรวัต อารีรอบ นายก องค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานพิธีเปิดโครงการเปิดบ้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา 2566 PTC OPEN HOUSE 2023 “เทคนิคภูเก็ตปริทัศน์ คิดสร้างสรรค์ ก้าวทันเทคโนโลยีดิจิทัล” โดย นายระวิ ดาบทอง ผู้อำนวยการ วิทยาลัยเทคนิคภูเก็ต กล่าวรายงาน ซึ่งมี คณะผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนจากโรงเรียน อบจ.เมืองภูเก็ต , โรงเรียน อบจ.บ้านตลาดเหนือ (วันครู 2502) และโรงเรียนเครือข่ายระดับมัธยมศึกษา เข้าร่วมจำนวน 13 แห่ง รวมทั้งสิ้น 558 คน
การจัดโครงการฯ ในครั้งนี้ เพื่อเผยแพร่ผลงานทางวิชาการโครงงานวิชาชีพ และสิ่งประดิษฐ์คนรุ่นใหม่ เพื่อสร้างแรงบันดาลใจและเปิดโลกอาชีพ ให้กับ นักเรียนระดับมัธยมศึกษา ได้ค้นพบความสนใจ ความถนัดในอาชีพของตนเอง ในสาขาวิชาชีพต่างๆ เพื่อเชื่อมโยงการเรียนรู้จากการศึกษาขั้นพื้นฐานสู่การศึกษาอาชีวศึกษา โดยให้ข้อมูลด้านสาขาวิชาชีพเชิงลึก เพื่อการตัดสินใจในการศึกษาต่อของนักเรียนในระดับ ม.3 และ ม.6 เพื่อแนะแนวการศึกษาต่อสายอาชีพ เพิ่มปริมาณผู้เรียนในระดับ ปวช. และ ปวส. ส่งเสริม และประชาสัมพันธ์การจัดการเรียนการสอน และเชื่อมความสัมพันธ์อันดี ระหว่าง โรงเรียนพี่ โรงเรียนน้อง
อบจ.ภูเก็ต ดูแล ประชาชน
TAG : 0 0 Google +0 เขียนเมื่อ ศุกร์ 16 กุมภาพันธ์ 2567 21:24:59 เข้าชม 1587966 ครั้ง
ใบแทรก ตรวจลอตเตอรี่