![](https://www.arnacharknews.net/wp-content/uploads/2024/02/ฮฮ1ปตท.-รับมอบเหรียญที่ระลึก-ครบรอบ-50-ปี-ความสัมพันธ์ทางการทูตระหว่างไทย-ฮังการี-746x491.jpg)
เมื่อเร็วๆ นี้ – นายอรรถพล ฤกษ์พิบูลย์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ให้การต้อนรับ ดร.ชานดอร์ ชิโพช เอกอัครราชทูตฮังการี ประจำประเทศไทย และ นางสาววิกตอเรีย ซูกี้ ที่ปรึกษาด้านเศรษฐกิจและการพาณิชย์ โดย ปตท. ได้รับมอบเหรียญที่ระลึก เนื่องในโอกาส ครบรอบ 50 ปี ความสัมพันธ์ทางการทูต ระหว่างประเทศไทย-ฮังการี เพื่อเป็นการส่งเสริมความสัมพันธ์ของทั้งสองประเทศ พร้อมกันนี้ ยังได้หารือความร่วมมือด้านพลังงาน และการลดการปลดปล่อย ก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ ระหว่างกลุ่ม ปตท. กับฮังการีในอนาคต
TAG : 0 0 Google +0 เขียนเมื่อ ศุกร์ 2 กุมภาพันธ์ 2567 12:26:59 เข้าชม : 1673899 ครั้ง