![](https://www.arnacharknews.net/wp-content/uploads/2024/02/ฮฮ2ระดม-740x491.jpg)
วันนี้ 13 กุมภาพันธ์ 2567 นายเรวัต อารีรอบ นายก องค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต มอบหมายให้ นายทิวัตถ์ สีดอกบวบ รองนายก องค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต เข้าร่วมเป็นเกียรติ ในพิธีปล่อยแถว ระดมกวาดล้างอาชญากรรมของตำรวจภูธรจังหวัดภูเก็ต โดย พลตำรวจตรี วิมล พิทักษ์บูรพา รองผู้บัญชาการ ตำรวจภูธรภาค 8 เป็นประธานในพิธี
ณ ลานหน้าสถานีตำรวจภูธรเมืองภูเก็ต ซึ่งมีเจ้าหน้าที่ตำรวจ ในสังกัด ตำรวจภูธรจังหวัดภูเก็ต กองบังคับการสืบสวนตำรวจภูธรภาค 8 กองกำกับการ 2 กองบังคับการ 3 กองบัญชาการตำรวจท่องเที่ยว ตรวจคนเข้าเมืองจังหวัดภูเก็ต ด่านตรวจคนเข้าเมือง ท่าอากาศยานภูเก็ต กองกำกับการ 8 กองบังคับการตำรวจน้ำ กองกำกับการ 7 กองบังคับการตำรวจทางหลวง พิสูจน์หลักฐานจังหวัดภูเก็ต 7 หน่วยปราบปรามยาเสพติดภูเก็ต เจ้าหน้าที่ฝ่ายทหาร เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง อาสาสมัครภาคประชาชน และมูลนิธิ เข้าร่วม รวมทั้งสิ้น 365 นาย
ทั้งนี้ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ได้กำหนดให้ทำการระดมกวาดล้างอาชญากรรม พร้อมกันทั่วประเทศ ระหว่าง วันที่ 13-22 กุมภาพันธ์ 2567 เพื่อเป็นการปราบปรามอาชญากรรมทุกรูปแบบ และเพิ่มประสิทธิภาพในการดูแลความปลอดภัยในชีวิต และทรัพย์สินของประชาชน และนักท่องเที่ยว
อบจ.ภูเก็ต ดูแล ประชาชน
TAG : 0 0 Google +0 เขียนเมื่อ อังคาร 13 กุมภาพันธ์ 2567 23:41:59 เข้าชม 1576289 ครั้ง