![](https://www.arnacharknews.net/wp-content/uploads/2024/05/ไทยเบฟกดTHAIFEX-CARD-2024-1-748x491.jpg)
บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) (“ไทยเบฟ” หรือ “กลุ่มบริษัทไทยเบฟ”) เตรียม ยกทัพ ผลิตภัณฑ์คุณภาพที่สรรสร้างความหลากหลายมาตอบโจทย์ ความต้องการของผู้บริโภคทุกช่วงวัย ที่ให้คุณได้สัมผัสกับผลิตภัณฑ์แห่งยุค ที่จัดเต็มมาเอาใจสายรักษ์โลก ในงานแสดงสินค้าอาหาร และเครื่องดื่มที่ใหญ่และครบวงจรที่สุดในเอเชีย “THAIFEX – ANUGA ASIA 2024” ภายใต้แนวคิด Beyond Food Experience ที่ ไทยเบฟเข้าร่วมอย่างต่อเนื่องมาตั้งแต่ปี 2013 เพื่อตอกย้ำศักยภาพความแข็งแกร่งผู้นำธุรกิจเครื่องดื่มและอาหารครบวงจรที่มั่นคงและยั่งยืนของภูมิภาคอาเซียน (Stable and Sustainable ASEAN Leader) โดยขับเคลื่อนธุรกิจ ควบคู่ไปกับการคำนึงถึงการดูแลสังคม และสิ่งแวดล้อมอย่างยั่งยืน พร้อมขยายเครือข่ายและการเติบโตทางธุรกิจไปยังตลาดต่างประเทศ
ภายในบูธไทยเบฟพบกับการแสดงสินค้าทั้งเครื่องดื่มและอาหารครบวงจร แบบครบครัน เพื่อตอบสนองความต้องการของพันธมิตรทางการค้า และผู้บริโภคทุกช่วงวัยได้อย่างครบครัน และยังให้คุณได้ร่วมกิจกรรมชง ชิม และรับของรางวัล ที่แต่ละกลุ่มธุรกิจจัดเต็มมาแบบจุใจ
รวมถึงนวัตกรรมสินค้าที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม กิจกรรมและโครงการที่สะท้อนถึงความยั่งยืนมิติต่าง ๆ ที่ไทยเบฟสรรสร้างขึ้นมาเพื่อคุณและโลกใบนี้ เพื่อให้บรรลุเป้าหมายด้านความยั่งยืน รวมถึงลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิให้เป็นศูนย์ อาทิ โครงการผ้าห่มผืนเขียวรักษ์โลก โครงการบริหารจัดการบรรจุภัณฑ์ ได้แก่ โครงการ Island Model ริเริ่มในปี 2561 จากการร่วมมือกับเทศบาลนครเกาะสมุย และร้านค้าของเก่า ในการเก็บกลับบรรจุภัณฑ์ขวดแก้ว หลังการบริโภค เพื่อลดปัญหาขยะบนเกาะ สร้างรายได้ให้กับผู้ค้าขวดเก่าในท้องถิ่นถึง 10 ล้านบาท ต่อปี ต่อมาจึงได้ขยายผลโครงการสู่เกาะสีชังในปี 2566 และยังมีแผนขยายไปยังเกาะล้าน และเกาะเสม็ด ต่อไป โครงการนวัตกรรมฝาขวดรักษ์โลก ด้วยการออกแบบฝาขวดโออิชิ กรีนทีให้ติดกับปากขวด ง่ายต่อการเก็บรวบรวมนำไปรีไซเคิลโดยได้ตั้งเป้าเปลี่ยนฝาขวดดีไซน์ใหม่กับผลิตภัณฑ์ทุกรสชาติ และทุกขนาด เพราะ “ฝาพลาสติก” เป็นหนึ่งใน 5 อันดับแรกของขยะ ที่พบมากที่สุดบนชายหาด ทั่วโลก ที่มักถูกทิ้งไว้กระจัดกระจาย ทำให้ยากต่อการเก็บรวบรวม โออิชิ กรีนที จึงมีความมุ่งมั่นร่วมแก้ไขปัญหาดังกล่าว ด้วยการสร้างสรรค์ฝาขวด PET ดีไซน์ใหม่ที่ติดอยู่กับขวด เพื่อลดการทิ้งขยะแยกชิ้น และร่วมสร้างความยั่งยืนให้กับโลก
มาร่วมสัมผัสความสุดพิเศษ ที่จะตอบสนองทุกความต้องการ และไลฟ์ไตล์ในตัวคุณได้อย่างครบครัน ผ่านกิจกรรมมากมายได้ในงาน THAIFEX – ANUGA ASIA 2024 ตั้งแต่วันที่ 28 พฤษภาคม – 1 มิถุนายน 2567 เวลา 10.00-20.00 น. ณ ศูนย์การประชุมและแสดงสินค้า อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี (DRINK Zone, Hall 1 ,Entrance 3, Booth No.1–0015)
TAG : 0 0 Google +0 เขียนเมื่อ : พฤหัสบดี 23 พฤษภาคม 2567 12:31:59 เข้าชม : 1697224 ครั้ง